The Prince of Tennis Thailand Fansite
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Prince of Tennis Thailand Fansite

the Prince of Tennis SQUARE Your #1 PoT Thailand Fansite

บ้านPortal*ค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
WE "RE BACK!

POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mamabisho
First Year Student
mamabisho

POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyWed Dec 30 2009, 01:56

คือวันนี้เราไปร้านการ์ตูฯที่สยามอ่ะค่ะ
เจอ POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได ตื่นเต้นมากก ออกมา 2 เล่มแล้ว
แต่แอบงง ตรงที่เราถามพี่ที่เนชั่นเค้าบอกว่าเนั่นขอลิขสิทธิ์อยู่ ยังไม่ลงตัว
เราก็อ้าว แล้วทำไม มากับสำนักพิมพ์อื่นแล้วว?? แอบงง??
มีใครรู้ไหมคะ ว่าสรุปเนชั่นจะทำรึเปล่าอ่ะคะ เรายังไม่ได้ซื้อด้วย
อยากให้เนชั่นทำมากกว่า รูปเล่มคงจะสวยกว่า...

มีใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน Go down
anyka
Jr. Representative Player
anyka

POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyThu Dec 31 2009, 08:19

มันเป็นไพรเรตนะคะเราเองก็ตื่นเต้นเช่นกันเลยหยิบซื้อมาสองเล่มอ่านแก้ขัดไปก่อนรอเล่มLCแล้วซื้ออีกที่เนชั่นทำแน่ ๆ แต่รอหน่อย(ชอบรูปเล่มก็จริงแต่ไม่ค่อยชอบปริมณกับบริการเลย)
Fuji-Syusuke
Third Year Student

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyThu Dec 31 2009, 12:29

ขอถามหน่อยนะคะว่าถ้าอยากซื้อภาคแรกทั้งสี่สิบสองเล่มน่ะค่ะ จะสามารถสั่งซื้อจากที่ไหนได้บ้างคะ
ตอนนี้ติดงอมแงมเลย อยากได้ไว้ครอบครองค่า

ตอบหน่อยนะคะ
anyka
anyka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyFri Jan 01 2010, 08:37

ส่วยใหญ่สั่งเน็ตคะไม่แนะนำเว็บของเนชั่นให้ไปลองหาซื้อดูนะคะเพราะถ้าซื้อเป็นชุดได้กระเป๋าแถมด้วย(ต้องซื้อเป็นบ็อกเซ็ต)แล้วอีกที่ก็พวกตามงานหนังสือนะคะจะเซลส่วทางเลือกสุดท้าย(เปลื้องน้ำมันมากเลย) เซ็นทรัลชลบุรีคะเจอหลายร้านเลย
Parman
Parman

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyFri Jan 01 2010, 18:40

ของเนชั่นหนังสือเล่มบาง ปกอ่อน นี่แหละที่ไม่ชอบเนชั่น หนังสือขาดง่ายมาก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptySat Jan 02 2010, 13:57

ขอบคุณนะคะ
งั้นคงต้องอดจัยรอซื้อช่วงงานหนังสือดีกว่า
แล้วก็ต้องรอ...ภาคสองด้วย ไม่รู้เมื่อไหร่

ถามอีกข้อได้ไหมคะว่า POT มีตอนอะไรออกมานอกจากนี้บ้าง จะได้ไปหามาดูน่ะค่ะ
ที่ดูไปแล้วก็มี
POT1-4
Prince of Tennis National Championship
Prince of Tennis Drama
first game
Prince of Tennis Another Story
Prince of Tennis - A Day of Survival Mountain
ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ว่าแต่ถ้าไปซื้อที่งานหนังสือ ต้องไปซื้อที่บูธเนชั่นเหรอชั่นคะ แล้วมันมีปกอ่อนปกแข็งยังไงอ่า แบบว่ามีให้เลือกทั้งอ่อนและแข็ง หรือมีเฉพาะอ่อนอย่างเดียวคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่า
anyka
anyka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptySun Jan 03 2010, 08:00

มีแค่ปกอ่อนคะแล้วก็บู้ตเนชั่น(แต่บริการแอบห่วย) ส่วนภาคที่เหลือนี้ก็มี
1.ของขวัญจากเบะ ๆ
2.ภาคละครเวที(โหลดโหดมาก)
3.ภาคคนแสดง
4.Ova Another Storyซึ่งได้แก่
Naniwa Oujisama(2 ตอน)

ข้อความจากอดีตสู่อนาคต(เฮียวเท ปี 1 ที่โอเรซามะบอกว่าจะเป็คิง)

แล้วอีกตอนจำชื่อไม่ได้ที่อาคายันจะล้ม 3 ปีศาจริคไคนะคะตอนนี้ได้ข้อมูลมาแค่นี้นะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได   POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได EmptyMon Jan 04 2010, 12:06

ขอบคุณค่ะ

เพิ่งไปดูที่เป็นเดอะมิวสิเคิล

ตลดดีค่ะ

แต่..คนที่เล่นเป็นฟูจิคนแรกนี่ไม่หล่อเลย เหมือนกะเทยเลยอ่ะ
แต่พอมาเปลี่ยนเป็นอีกคนนึงเล่น น่ารักกระชากใจเลยค่ะ เทะสึกะด้วย หล่อเงียบมาก แอบตลดอีกต่างหาก เอจิเซ็นก็หล่อมากๆๆๆ น่ารัก

POT 2 ของสำนักพิมพ์บันได
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1