The Prince of Tennis Thailand Fansite

the Prince of Tennis SQUARE Your #1 PoT Thailand Fansite

บ้านPortal*Calendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
WE "RE BACK!

Share | 

Doraemon Plus+!!

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Doraemon Plus+!!   Tue Apr 14 2009, 01:16

เตรียมตัวอ่าน โดราเอมอนกันได้เลยเน้อ ^^"~! การ์ตูนสุดฮิตที่แน่นอนว่าใครๆก็ชอบบ!

โดยภาค พลัส+ นี้จะนำตอนที่ไม่ได้รับการตีพิมพ์ออกมาแฉ ทำนองนั้นรับรองว่าไม่นานแน่นอน !!

ปล.คนแปล แอดมินคนเดิม ^^"

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ!~
ขึ้นไปข้างบน Go down
codegeass201
Subtitute Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Tue Apr 14 2009, 13:24

เย่ๆๆๆๆ โดราเอม่อน การ์ตูนในดวงใจตลอดกาลมาเเล้วๆๆๆ

เเปลเร็วๆนะครับพี่เบน รออยู่อ่ะ
~AoFzii~
Real Player
Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Tue Apr 14 2009, 17:53

รู้สึกเหมือนจะเคยอ่าน *0* แต่จำไม่ได้ละ เพราะอ่านและดูมาเยอะเป็น 100ๆ ตอนละ + + เอาเป็นว่า

จะรอละกันเผื่อจะมีอันไหนที่ยังไม่เคยอ่านมั่ง *0*

Third Year Student

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Wed Apr 15 2009, 18:49

ชอบโดราเอมอน ^^ จะรอดูน้า
monyouza
First Year Student

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Wed Apr 15 2009, 20:59

ชอบที่สุดเล้ย
meiner
Real Player
Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Sat Apr 18 2009, 20:23

อยากดูๆ
ว่าแต่ "ช็อกโกแลตเพื่อนซี้"
ชื่อมันฟังดูดีนะ แล้วทำไมกินแล้วกลายเป็น "เบ๊"ซะงั้นหละ?

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Mon Apr 27 2009, 12:38

อ่า...ขอถามอะไรนิดนึงนะคะ คือทำไมมันถึงเป็นตอนที่ไม่ได้ตีพิมพ์อะ แล้วในเมื่อไม่ได้ตีพิมพ์ แล้วไปเอาตอนนี้มาจากไหน สงสัยอยู่ Question
~AoFzii~
Real Player
Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Mon Apr 27 2009, 15:27

Le_paysage พิมพ์ว่า:
อ่า...ขอถามอะไรนิดนึงนะคะ คือทำไมมันถึงเป็นตอนที่ไม่ได้ตีพิมพ์อะ แล้วในเมื่อไม่ได้ตีพิมพ์ แล้วไปเอาตอนนี้มาจากไหน สงสัยอยู่ Question

ตอบให้ละกันนะครับ

บางตอนอะครับ ไม่มีตีพิมพ์ในไทย ที่เอามาน้องเบนก็บอกแล้วว่าแปลเอง

นั้นก็คือโหลดมาหรือหามาจากเว็บ ญี่ปุ่นไงครับ คงจะหายสงสัยแล้วนะครับ

Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu Apr 30 2009, 16:13

แต๊งกิ๊วว !

ครับ

รออยู่นะ

เมี๊ยววว !

แก้ไขล่าสุดโดย shusukefuji เมื่อ Fri May 08 2009, 13:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
snitsamanlarp
Real Player
Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Fri May 01 2009, 19:53

เป็นการ์ตูน ที่มีหลายตอนมากๆ
เห็นตอนจบออกมา หลายแบบมากๆ
แต่ไม่รู้ว่านั่นใช่ตอนจบของจริงหรือเปล่า
ต้องคอยดูกันต่อไป สิน่ะ -*-

Xviiilll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Sat May 02 2009, 13:32

มีตั้ง 84 กว่าตอนแล้วนะครับ ตอนนี้น่ะ ทำไมเค้าไม่พิมพ์ละครับ ??? ออกจะสนุก
Xviiilll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Sat May 02 2009, 13:37

ได้ยินมาว่า ตอนจบจริงๆของโดราเอมอนแต่งไว้อย่างนี้นะครับ (คือคนเขียนแต่งไว้ แต่ก็เกิดป่วยก่อนแล้วจึงเสียชีวิต ก็คือ แต่งตอนจบไม่เสร็จแต่ดันเสียชีวิตซะก่อน )
โนบิตะนอนป่วยอยู่ พอลืมตาขึ้นก็มีเพื่อนๆ มามุงดู ส่วนโดราเอมอนนั้นโนบิตะคิดไปเอง(ฝัน)เท่านั้นเองครับ

ทางการสมาคมญี่ปุ่นเห็นว่ามันทำร้ายจิตใจเด็กเกินไปเลยได้ทำการแต่งขึ้นใหม่ครับ เป็นตอนที่ โดราเอมอนแบตหมดอ่ะนะ
codegeass201

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Tue May 05 2009, 00:35

Xviiilll พิมพ์ว่า:
ได้ยินมาว่า ตอนจบจริงๆของโดราเอมอนแต่งไว้อย่างนี้นะครับ (คือคนเขียนแต่งไว้ แต่ก็เกิดป่วยก่อนแล้วจึงเสียชีวิต ก็คือ แต่งตอนจบไม่เสร็จแต่ดันเสียชีวิตซะก่อน )
โนบิตะนอนป่วยอยู่ พอลืมตาขึ้นก็มีเพื่อนๆ มามุงดู ส่วนโดราเอมอนนั้นโนบิตะคิดไปเอง(ฝัน)เท่านั้นเองครับ

ทางการสมาคมญี่ปุ่นเห็นว่ามันทำร้ายจิตใจเด็กเกินไปเลยได้ทำการแต่งขึ้นใหม่ครับ เป็นตอนที่ โดราเอมอนแบตหมดอ่ะนะ

ขอเครดิตด้วยงับ อยากลองอ่านดู
ใจจริงไม่อยากให้จบเลย
ปล. ผมว่า มันน่าจะยังไม่จบนะครับ น่าจะเป็นการเเต่งกันเองมากกว่า เหมือนโคนันอะ เเต่งตอนจบกันมั่วไปหมด เเต่จิงๆเเล้วคุณ อาโอยาม่า ยังไม่ได้คิดตอนจบเลย Sad
blackranger
Second Year Student

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu May 14 2009, 06:54

เยี่ยมเลยคับ
blackranger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu May 14 2009, 07:10

อยากดูเร็ว ๆ จัง
meiner
Real Player
Real Player

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Fri May 15 2009, 17:50

blackranger พิมพ์ว่า:
เยี่ยมเลยคับ
blackranger พิมพ์ว่า:
อยากดูเร็ว ๆ จัง

ถ้าจะพิมพ์เพิ่มเติม แก้ไขข้อความ ให้ใช้ edit นะคะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Sun Jun 07 2009, 15:06

ซื้อมาอ่านครบแล้ว 555

หนุกทุกตอน

ไม่มีใน 1-45 เล่มด้วย
taimosu

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu Aug 13 2009, 17:58

มารอดูด้วยคนจ่ะ....ตอนจบนี่รู้มา 2 แบบน่ะ 555+ แต่ชอบตอนโดเรมอนแบตหมดนะ...
kunisuke

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu Oct 08 2009, 17:51

เย้ๆๆ ขอบคุณค่ะ รอแปลนะค่ะ ชอบโดราเอมอลมากเลยอะแบบว่าห้องทั้งห้องแถบเปนโดราเอมอล Cool
bungs123

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Sun Feb 14 2010, 16:02

ขอบคุณมากเลยครับ
ToEy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu Mar 18 2010, 23:32

อยากอ่านเร็ววจัง Razz
long_way

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Doraemon Plus+!!   Thu Apr 15 2010, 11:38

อยากอ่านจัง

Doraemon Plus+!!
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1